SIÊU MÁY TÍNH AI NVIDIA DGX SPARK HIỆU SUẤT 1000 TOPS (NVIDIA GB10 Grace Blackwell Superchip)
| Giá niêm yết : |
199.000.000
đ
|
| Giá bán : |
129.990.000
đ
-34,7%
|
|
Giá đã bao gồm VAT
Bảo hành: 12 tháng
|
|
| Tình trạng : | Hàng mới |
- GPU: Blackwell Architecture 1 petaFLOP FP4.
- RAM: 128G DDR5x.
- Ổ cứng: SSD 4TB NVME.M2.
- Kết nối mạng: WiFi 7, ConnectX-7 Smart NIC, 1x RJ-45 connector 10 GbE.
- Cổng kết nối khác: 1x HDMI 2.1a, BT 5.3, 4x USB 4 TypeC.
- Hệ điều hành: NVIDIA DGX OS.
- Phần mềm: NVIDIA AI.
- Công suất tiêu thụ: 170W.
- Cân nặng: 1.2 kg.
Gọi đặt mua: 0384.734.666 (08h - 21h)
YÊN TÂM MUA SẮM TẠI
1 đổi 1 trong 15 - 90 ngày đầu
Giá cạnh tranh nhất thị trường
Thanh toán thuận tiện
Giao hàng Grab siêu tốc trong 2h
Giao hàng toàn quốc
Nhận hàng và thanh toán tại nhà
TƯ VẤN - ĐẶT HÀNG
THAM GIA GROUP
Thông số kỹ thuật
|
Hãng sản xuất |
NVIDIA
|
|
Bảo hành |
12 tháng
|
Nvidia DGX Spark được xem là một trong những bộ máy tính mini mạnh nhất khi được ra mắt vào buổi hội nghị GTC. Sở hữu sức mạnh của GPU Grace Blackwell GB10 và lượng RAM lên đến 128GB, sản phẩm này hứa hẹn là một cỗ PC AI - Machine Learning sẽ đi đầu cho kỷ nguyên điện toán AI doanh nghiệp với hiệu năng khủng cùng kích thước nhỏ gọn và khả năng linh hoạt. Cùng Sicomp tìm hiểu kỹ hơn về chiếc mini PC AI này nhé.
Tổng quan về Nvidia DGX Spark
Hiện giờ trí tuệ nhân tạo đã đóng vai trò quan trọng ở mọi lĩnh vực, dựa vào đó Nvidia đã mở rộng dòng sản phẩm DGX Systems, được xem là tiêu chuẩn cho AI toàn cầu. Và hãng đã giới thiệu NVIDIA DGX Spark với triết lý "AI at Your Desk" - mang hiệu năng chuẩn trung tâm dữ liệu xuống đúng kích thước của một PC làm việc cá nhân chứ không đi theo thiết kế rack DGX truyền thống.
Nhưng thứ khiến chiếc mini PC này hấp dẫn nhất chính là giá tiền. Với chỉ khoảng 100 triệu đồng ở mức giá khởi điểm, đây chính là hướng đi phù hợp cho các doanh nghiệp nhỏ hay nhóm kỹ sư có thể tiếp cận được các sức mạnh tính toán AI mà không phải chi ra quá nhiều tiền như các hệ thống Server Datacenter.
Thông số kỹ thuật chính của Nvidia DGX Spark
| CPU | 20 core Arm, 10 Cortex-X925 + 10 Cortex-A725 Arm |
| GPU | NVIDIA GB10 Grace Blackwell Superchip |
| AI Performance | 1 petaFLOP (FP4) |
| RAM | 128GB LPDDR5x |
| Memory Bandwidth | 273 GB/s |
| Memory Interface | 256-bit |
| Storage | 4 TB NVMe M.2 |
| Kết nối USB | 4x USB Type-C |
| Networking (NIC) | ConnectX-7 NIC @ 200 Gbps |
| Ethernet | 1x RJ-45 connector 10 GbE |
| Kích thước | 150 × 150 × 50.5mm |
| Hệ điều hành | Ubuntu Linux, tích hợp sẵn NVIDIA AI Enterprise Stack |
Các ưu điểm vượt trội của Nvidia DGX Spark
Hiệu năng cực khủng
Như chúng ta đã thấy, chiếc mini PC này trang bị con GPU GB10 Grace Blackwell đạt được hiệu năng lên đến 1 petaFLOP ở độ chính xác FP4. Đây là một con số cực kỳ khủng khiếp vì mức hiệu năng này vốn chỉ xuất hiện trên các hệ thống AI Server quy mô lớn trước đây. Ngoài ra việc CPU và GPU sử dụng chung vùng nhớ cùng đường truyền dữ liệu tốc độ cao cho phép PC có thể xử lý các tác vụ AI phức tạp nhanh và ổn định hơn hẳn so với một bộ máy lắp vi xử lý và card rời riêng biệt.
RAM 128 GB tốc độ cao
Nvidia DGX Spark được trang bị bộ nhớ hợp nhất (Unified Memory) lên đến 128 GB LPDDR5X. Thiết kế này giúp tốc độ và băng thông được chia sẻ trực tiếp giữa CPU và GPU, giảm thiểu tối đa độ trễ do việc sao chép dữ liệu qua Bus, từ đó cải thiện rõ rệt thời gian Training AI hoặc AI Inference. Việc dùng Unified Memory hướng đến mục tiêu tối ưu hóa luồng dữ liệu và năng lượng khi chạy các mô hình Generative AI hay LLM khổng lồ.
Tích hợp sẵn hệ sinh thái Nvidia AI Enterprise
Một điểm "ăn tiền" khác là DGX Spark được cài sẵn Ubuntu Linux cùng NVIDIA AI Enterprise Software Stack - bộ công cụ chuyên dụng cho AI bao gồm CUDA Toolkit, TensorRT-LLM, cuDNN, Base Command và NGC Catalog. Nhờ sự đồng bộ tuyệt đối từ phần cứng đến phần mềm, người dùng có thể triển khai các AI model nhanh chóng và ổn định mà không cần tốn thời gian cài đặt hay tinh chỉnh phức tạp. Ưu điểm này giúp DGX Spark thực sự trở thành một thiết bị "ready-to-train" – cắm điện là chạy.
Khách hàng đánh giá, nhận xét (0)
Chưa có lượt đánh giá nào cho sản phẩm này
Thông số kỹ thuật
|
Hãng sản xuất |
NVIDIA
|
|
Bảo hành |
12 tháng
|
Sản phẩm liên quan
YÊN TÂM MUA SẮM TẠI
1 đổi 1 trong 15 - 90 ngày đầu
Giá cạnh tranh nhất thị trường
Thanh toán thuận tiện
Giao hàng Grab siêu tốc trong 2h
Giao hàng toàn quốc
Nhận hàng và thanh toán tại nhà